• Breaking News 
  •  
  •  
๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ-๏ฟฝอก๏ฟฝะบ๏ฟฝ
ค้นหา
รายนามสมาชิก
ข้อมูลส่วนตัว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ร้านค้า
ล็อตเตอรี่
๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝยญ
เรื่องปัญหาของ HONDA CIVIC 2006 ข้อบกพร่องที่แก้ไขไม่ได้

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> รถยนต์ ยานยนต์
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
ผู้หวังดี

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: พ. มิย. 28, 2006 11:23 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมก็เคยใช้ ฮอนด้า รูปทรงสวย อัตราเร่งดี แต่ปัญหาจุกจิกมากๆ อะไหล่แพง ช่างศูนย์ห่วยแตก ไม่มีความรับผิดชอบ ซ่อมแบบขอไปทีโดยเฉพาะศูนย์ สมุทรสาคร ฟันลูกค้าซะเอง เปลี่ยนหัวเทียนซ้ำให้ เปลี่ยนได้เดือนกว่าเปลี่ยนซ้ำอีกบอกกว่าไม่ดี อีกหลายอย่าง เครื่องถ้ารวนแล้วแก้ไม่หาย ขอบอก โดยรวมไม่น่าใช้เลย
กลับไปข้างบน
saki

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ส. กค. 08, 2006 1:53 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Surprised ผมก้อใช้ตัวนี้เหมือนกันครับ เพราะที่บ้านผมจะใช้ ฮอนด้าหมดครับ ผมออกตอนยังไม่เปิดตัวครับ ปัจุบันนี้ขับไป 900 กว่าโล ครับ ซื้อมาได้ 8 เดือนครับ ไม่ค่อยได้ใช้ครับ คืผผมมีปัญหา คล้ายกันคืน ตอนเปิด แอร์ครับมีกลิ่น เหม็นครับ ในช่วงแรกๆๆครับ ตอนนี้ก้อเหม็นอยู่นิดหน่อยครับ และกระจกผมบานด้านผู้โดยสารตอนลงแล้ว จะขึ่นช้ามากครับ ช่วงน้นใช้ไปประมาณ 1 เดือนครับ เข้าศูนย์ครับ ช่างเอาน้ำมันมาหยอดก้อดีครับ ( ผมคิดว่า น่าจะตรวจสอบมาจากโรงงานครับ และอีกอย่างหนึ่งคือ ตอนขึ้นคอสะพาน และ ตอนลงนะครับ มีเสียงสปริง ช่วงล่างด้านหน้า ค่อนข่างดังครับ ( ซึ่งรถฮอนด้าทุกรุ่น ไม่มีครับ ) เคยโทรถามช่างที่ศูนย์บอกว่า รุ่นนี่สปริงแข็งหน่อยครับ เพราะจะดีด้านการทรงตัวครับ
ผมคิดว่าถ้าผมเจออาการอย่างคุณผมคงต้องทำอย่างคุณครับ เพราะผมคงทนไม่ได้ที่จะต้องขับไปซ่อมไปครับ ผมโชคดีที่ไม่เจออาการอย่างคุณครับ ถ้าผมเจอผมคงทำมากกว่าคุณอีกครับ เป็นกำลังใจให้ ครับ [/b]
หนุงหนิง ตอตรัง

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ศ. กค. 14, 2006 2:45 pm    ชื่อกระทู้: ร่วมแจมด้วยคน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เข้ามาอ่านกระทู้แล้ว รถเราก็มีปํญหาคล้ายกัน แอร์มีกลิ่นอับ เสียงเครื่องยนต์ดังมากเวลาจอดอยู่แล้วเปิดแอร์ ตอนเช้าเวลาออกรถมีเสียงดังเหมือนระบบเบรคหรือเฟืองไม่เข้าที่
เคยขับรถทางไกลเสียงลมเข้ามาเสียงดังมาก เคยขับผ่านร้านคาราโอเกะ เสียงดังเข้ามาในรถ ตอนแรกนึกว่าเราลืมปิดกระจกข้างใดข้างหนึ่ง แต่เปล่า ปิดสนิทดี แต่มีเสียงดังเข้ามาในรถ ไม่ทราบว่าคูณวิทย์ รวบรวมรายชื่อแจ้ง สคบ.ไปแล้วยัง รวมเราอีกรายได้เปล่า มาช้าเนื่องจากที่บ้านไม่มี เน็ต Crying or Very sad 07-2686365
ช่างแอร์

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: จ. สค. 28, 2006 9:50 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

วิธีแก้กลิ่นแอร์ ให้ปิดสวิทช์ AC ทุกครั้งก่อนที่จะจอดหรือดับเครื่องยนต์ สัก 5 นาที เพื่อไล่ความชื้นออกจากคอล์ยเย็น แค่นี้กลิ่นก็จะไม่เกิดแน่นอน ตอนสตาร์ทเครื่องและเปิดแอร์ก็อย่าลืมเปิดสวิทช์ AC ด้วย ไม่เช่นนั้นแอร์จะไม่เย็น
คนใช้honda10ปี

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: พฤ. กย. 07, 2006 8:11 pm    ชื่อกระทู้: ขอ jam ด้วยคน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมใช้Honda Civic ตาโตมา 10 ปี เข้าใช้บริการในศูนย์ก็หลายปี ปัญหาที่เข้าไปมีหลากหลาย ตั้งแต่เช็คตามระยะ จนถึงปัญหาจุกจิกกวนใจ เข้าทั้งศูนย์ที่ต่างจังหวัด และในกรุงเทพ ศูนย์ของHonda automobile เอง คือ สาขาบางนา และอยุธยา
ต้องบอกครับว่า ไม่มีมาตรฐาน แก้ผ้าเอาหน้ารอด แก้ตัวไปวัน ๆ เท่านั้นเอง ประวัติรถผมตรวจสอบได้ และเป็นเรื่องจริง Case ตัวอย่าง
รถผมชนหนักมา เอาไปซ่อมที่ศูนย์Honda อุดรธานี หลังซ่อมเสร็จ ปรากฏว่า มีน้ำและลมเข้าที่กระจกหน้าขวา เกิดเนื่องจากเสาหน้าดึงมาแล้วไม่รูปทรง ผมเอารถไปเข้าไปร้องเรียนที่ ศูนย์สำนักงานใหญ่บางนา ปรากฏช่างตรวจสอบรถผมแล้วว่าได้มาตรฐานทุกอย่าง แล้วเปลี่ยนโช้คอัพหน้าให้ผม 1 ตัว เสียเงินเพิ่มอีก 2200 บาท พอหลังจากนั้น 1 ปี ผมกลับศูนย์บางนา ให้ตีราคาซ่อมเสาหน้าให้ผมใหม่ ปรากฎว่า ตีราคาประมาณ 80,000 บาท ... แล้วยังอีกหลาย ๆ ครั้ง คงต้องบอกว่าคนที่จะใช้ รถHonda รองคิดถึงจุดนี้ให้ดี ๆ
ไม่รู้เขียนเล่น

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: พฤ. พย. 23, 2006 12:25 pm    ชื่อกระทู้: Re: ขอ jam ด้วยคน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

คนใช้honda10ปี บันทึก:
ผมใช้Honda Civic ตาโตมา 10 ปี เข้าใช้บริการในศูนย์ก็หลายปี ปัญหาที่เข้าไปมีหลากหลาย ตั้งแต่เช็คตามระยะ จนถึงปัญหาจุกจิกกวนใจ เข้าทั้งศูนย์ที่ต่างจังหวัด และในกรุงเทพ ศูนย์ของHonda automobile เอง คือ สาขาบางนา และอยุธยา
ต้องบอกครับว่า ไม่มีมาตรฐาน แก้ผ้าเอาหน้ารอด แก้ตัวไปวัน ๆ เท่านั้นเอง ประวัติรถผมตรวจสอบได้ และเป็นเรื่องจริง Case ตัวอย่าง
รถผมชนหนักมา เอาไปซ่อมที่ศูนย์Honda อุดรธานี หลังซ่อมเสร็จ ปรากฏว่า มีน้ำและลมเข้าที่กระจกหน้าขวา เกิดเนื่องจากเสาหน้าดึงมาแล้วไม่รูปทรง ผมเอารถไปเข้าไปร้องเรียนที่ ศูนย์สำนักงานใหญ่บางนา ปรากฏช่างตรวจสอบรถผมแล้วว่าได้มาตรฐานทุกอย่าง แล้วเปลี่ยนโช้คอัพหน้าให้ผม 1 ตัว เสียเงินเพิ่มอีก 2200 บาท พอหลังจากนั้น 1 ปี ผมกลับศูนย์บางนา ให้ตีราคาซ่อมเสาหน้าให้ผมใหม่ ปรากฎว่า ตีราคาประมาณ 80,000 บาท ... แล้วยังอีกหลาย ๆ ครั้ง คงต้องบอกว่าคนที่จะใช้ รถHonda รองคิดถึงจุดนี้ให้ดี ๆ
Evil or Very Mad Evil or Very Mad Evil or Very Mad
123

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: จ. ธค. 11, 2006 1:39 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

น่าจะได้อ่าน กระทู้นี้ก่อนซื้อ เพราะตอนนี้ 3เดือนเอง ปัญหาที่คุณๆว่ามา เราก็เจอ เซ็งๆ อยู่ เสียเงินเยอะ แต่งานแย่มาก พ่อเราซื้อมือ2ของ TOYOTA ปี2003 แบบว่า ปัญหาแบบนี้ที่เราเจอยังไม่มีเลย มีแต่ ฟิลม์ มันเป็นรอยด่างๆ เวลามองผ่านแสงไฟ เราเสียความรู้สึกมากๆ
CIVIC FD1

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ศ. ธค. 22, 2006 8:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของผมก้อเหม็นแต่โดยรวมไม่มีปัญหา ยังงัยก้อซีวิคFD1 ที่สุดแล้วครับ รถผมใช้มา 8 เดือนแล้วครับ จะเข้าศูนย์รอบ 20000 โลอีกแล้ว อัตราสิ้นเปลืองผมทำได้ 14.3 km/l ที่ความเร็ว 120-160 km/hr ลองเอาไปประกอบการตัดสินใจผู้ที่ต้องการซื้อครับ ของผมเครื่อง 1.8 i VTEC นะครับ วิ่งเพชรบุรี-มุกดาหาร 2 เดือนครั้งครับ
1.8 s as

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: จ. มค. 08, 2007 4:39 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เราว่าน่าจะเป็นบางคันนะ รถผมวิ่งมา4000โลแล้วยังไม่พบอะไรผิดปกติ บ้านผม ก็ใช้ฮอนด้ามาหลายคัน accord 88 accord 96 รุ่นท้าย 2ก้อน ช่วงล่างก็มีเสียงลั่นแบบนี้ทุกคัน เดี๋ยวนี้ต้องทำใจรถที่ขายดีๆ การตรวจสอบคุณภาพก็ไม่ทั่วถึง ถ้ามันแย่มากๆ ก็รวมตัวกันร้องเรียนครับสำหรับคนที่รถมีปัญหา เพราะบางท่านซื้อรถมาก็ไม่ได้มีเงินมากขนาดจะซ่อมมันบ่อยๆ หรือซื้อใหม่ อย่าให้ใครเอาเปรียบคับ
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ศ. กค. 13, 2007 3:05 pm    ชื่อกระทู้: ฮอนด้า ศูนย์ใหญ่ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Evil or Very Mad ผมมีรถ civic 1.8 ใช้มา 7 ปี เมื่อประมาณปี ที่ 6 ผมได้นำรถไปเปลี่ยนหม้อน้ำทีศูนย์ใหญ่ พอนำรถกลับมาได้ 2 วัน แต่จอดทิ้งไว้ ไม่ได้ไปไหน พอวันที่ 3 จะขับรถไปรับแฟน แถว BTS ก็ได้เกิดปัญหา แถวสะพานข้ามแยก พระราม 9 รถผมหม้อน้ำระเบิด ไอน้ำพุ่งออกมาหน้ารถ ผมรีบจอดรถ แล้วเรียกรถยกเข้า ศูนย์ใหญ่ อีกครั้ง (เข้าตอนกลางคืนเวลาประมาณ 19.00-20.00)พอตอนสายๆ ของวันรุ่งขึ้น ทาง ฮอนด้าได้โทรมาถาม เรื่องซ่อมรถ ผมได้บอกกับพนักงานรับรถไปตามเหตุการที่เกิดขึ้น และผมก็ได้ถามช่างว่าเกิดอะไรขึ้น ผมเพิ่งเปลี่ยนหม้อน้ำมา ช่างบอกว่าท่อน้ำที่เกี่ยวข้องกับหม้อน้ำแตกและมีค่าใช้จ่าย แล้วผมก็ถามว่าทำไมถึงแตก ช่างก็ตอบว่า ช่างไม่ได้เปลี่ยนท่อเก่าให้ เปลี่ยนแต่หม้อน้ำอย่างเดียว แสดงว่าช่างไม่ได้ตรวจสอบก่อน ช่างไม่รอบครอบ เพราะผมเพิ่งเอารถออกจาก ศูนย์มาจนไปถึงที่เกิดเหตุ ก็ประมาณไม่เกิน 20 กม. ทำไมถึงมีปัญหาได้ และถามว่าจะรับผิดชอบยังไง ช่างก็ได้แต่จะถามหัวหน้า แล้วผมก็ได้นำรถไปซ่อม ตั้งแต่ เย็น วันศุกร์ วันเสาร์ได้โทรไปถาม ช่างก็บอกยังไม่เสร็จ ผมถามว่าเป็นอะไร ช่างบอก กล่อง ECU ของผมมีปัญหา (ถ้าเสียประมาณ 30,000 บ.) ไฟโชว์ที่เรือนไมล์ วันต่อมา ผมโทรถาม ช่างบอกว่าตัวเซ็นเซอร์ ไอเสียมีปัญหา โทรถามมันทุกวัน ตกลงจนถึงวันพฤหัสสายๆ ผมโมโห มากว่าทำไมมันช้าและก็หาสาเหตุไม่ได้ แม่งแค่เปลี่ยนหม้อน้ำ รถกูพังหมด(เพราะความไม่รอบครอบของมึงทำให้รถกูเสียหายคารถรากกูก็เสีย แม่งเสื่อกชักช้า) ผมเลยถามว่าจะใช้รถแล้ว(ต้องไปงานแต่ง ต่างจังหวัดแล้วมีรถสำรองให้ใช้ก่อนไหม มันบอกว่าไม่มี (เออไอ้......รถกูแค่หม้อน้ำรั่วกูไปเปลี่ยนหม้อน้ำทำไมเสียเยอะจัง อย่ากจะด้ามัน) พอมาประมาณ บ่าย 2-3 มันโทรมาบอกว่ารถเสร็จแล้ว นั่น ไม้ละ ทีเนี้ยเสร็จแล้ว พอผมไปรับรถ มันบอกว่าตัวเซ็นเซอร์ของผมมันเสีย มันบอกว่าไปหาชองเชียงกงมาใส่ให้ผม ผมถามแล้วมันเกี่ยวอะไรกันกับหม้อน้ำ มันบอกแบบงง ผมก็ถามว่าแล้วของที่เปลี่ยนอยู่ไหนรายการเปลี่ยนก็ไม่มี คนรับรถก็ไปตามช่างที่มันซ่อมออกมา ช่างมันบอกว่า มันเก็บไว้เพื่อไปเป็นหลักฐานแม่งอะไรของมันก็ไม่รู้ แล้วที่มันเอามาเปลี่ยนที่เป็นของเชียงกงมันจะออกเงินเองราคาประมาณ 7 พันกว่า แล้วต้องจ่ายค่าท่อให้มันอีก ประมาณ 2 พันกว่า แต่ไม่ต้องจ่ายค่าแรง อย่างนี้มันก็ไม่รับผิดชอบ แล้วมันก็โกหกว่า รถกูเป็นโน้น เป็นนี้ เพื่อที่จะไม่รับผิดชอบ
ไอ้ฝัด พอมาดูตัวเซ็นเซอร์ ไม่เห็นมันมีการไขอะไรเลย ยังอยู่ปรกติ เฮ้อแม้งได้แต่ทำใจ ทั้งๆ ที่ชอบรถ ฮอนด้า แต่เจออย่างนี้ ผมหมดศัทธาวะ จะไปร้องเรียนที่ใคร
ปัญหาศูนย์honda

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ศ. มิย. 10, 2011 10:07 pm    ชื่อกระทู้: คนใช่จริง ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ไม่มีอะรัยมาก ตรงๆไปเลยล่ะกัน ปัญหาที่เจอจากศูนย์hondaพระราม3 ข้างๆmakro ผมนำรถเข้าซ่อมทั้งหมด7จุด แต่ทางศูนย์บริการ ซ่อมมาให้แค่6จุด แล้วแถมยังทำรถผมเป็นรอยอีก2จุดแล้วทำสี ของผมเสียอีก1จุด ถือว่าเป็นศูนย์บริการที่ห่วยมากๆ(honda พระราม3 ข้างๆmakro)ผมอยากจะเตือนคนที่จะนำรถเข้าศูนย์นี้ ว่าระวังเจอแบบผมน่ะแล้วจะเบื่อมากๆ รถก็รอนานแล้วยังเจอแบบนี้อีกเซ้ง
love

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: อ. มิย. 21, 2011 4:39 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: พฤ. กพ. 09, 2012 10:45 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

(เตือนทุกคน)ผมซื้อรถมือสองมาจากเต็น(รถบ้านสุขุมวิท)อยู่ตรงซอยลาซานอ่ะครับ ขับได้2วันกล่องecuพังจานจ่ายพังหัวฉีดพังและอีกหลายรายการรวมแล้วต้องใช้เงินไป21000กว่าโทรไปถามทางเต็นเขาบอกว่า(ทางเต็นไม่รับผิดชอบอะไรเพราะคันอื่นก็เป็นเหมือมกัน) ลองคิดดูนะครับถ้าจะซื้อรถเต็นนี้
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> รถยนต์ ยานยนต์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
หน้า 1 จากทั้งหมด 1

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้