• Breaking News 
  •  
  •  
๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ-๏ฟฝอก๏ฟฝะบ๏ฟฝ
ค้นหา
รายนามสมาชิก
ข้อมูลส่วนตัว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ร้านค้า
ล็อตเตอรี่
๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝยญ
ใครมีวิธีลบรอยแผลเป็นที่ได้ผลดีบ้าง ช่วยบอกหน่อย..... ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> เรื่องเล่าจากอีเมล์
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
PAKPIN

น้องใหม่ใจรัก

น้องใหม่ใจรัก

เข้าร่วมเมื่อ: 18 พค. 2007
ตอบ: 2

star 0.00
gold
coin 28

ตอบตอบ: พ. พค. 23, 2007 9:19 am    ชื่อกระทู้: ใครมีวิธีลบรอยแผลเป็นที่ได้ผลดีบ้าง ช่วยบอกหน่อย..... ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ดิฉันมีรอยแผลเป็นที่ขาหน้าแข้งมาหลายปีแล้ว ใช้ครีมลบริ้วรอยมาหลายยี่ห้อแล้วก็ยังไม่จางลง ตอนนี้รู้สึกขาดความมั่นใจมาก ไม่กล้าใส่กระโปรงหรือกางเกงสั้นๆ ใครมีวิธีดีๆช่วยแนะนำด้วยนะคะจะขอบพระคุณเป็นอย่งสูงคะ
กลับไปข้างบน
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
khanfire

เริ่มเข้าที่เข้าทาง

เริ่มเข้าที่เข้าทาง

เข้าร่วมเมื่อ: 01 กพ. 2006
ตอบ: 186

world_toxic
star 0.00
gold
coin 56214

ตอบตอบ: พ. พค. 23, 2007 9:40 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ใช้ว่านหางจระเข้ทาดูนะคะ แผลเป็นที่เป็นรอยนูนเเข็งให้ใช้ยา เฮียลูดอย ดูนะคะ(ชื่อยาไม่แน่ใจว่าสะกดถูกหรือเปล่า แต่จำได้ว่าอะไรดอยๆเนี่ยหละ)
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์ MSN
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: พ. พค. 23, 2007 11:51 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะแต่เคยใช้นะคะยาที่แนะนำมาใช้มา2ปีเห็นจะได้ ไม่ได้ผลเท่าที่ควรก้อเลยหยุดใช้นะคะ
Pnongploy

นักโพสต์เข้าขั้น

นักโพสต์เข้าขั้น

เข้าร่วมเมื่อ: 16 มค. 2006
ตอบ: 384

star 0.00
gold
coin 255

ตอบตอบ: พฤ. พค. 24, 2007 7:05 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ความมั่นใจจะมากน้อยไม่ได้ขึ้นอยู่ที่รอยแผลเป็นนั่นนะ...
เพราะถ้าคุณอายุสัก 35 อัพ...แล้วมีรอยย่นบนใบหน้าของคุณ...คุณคงร้องไห้เป็นตลอดชีวิตแน่...
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว ส่งอีเมล์
ป้าแป้งค่ะ

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ศ. พค. 25, 2007 2:54 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Pnongploy บันทึก:
ความมั่นใจจะมากน้อยไม่ได้ขึ้นอยู่ที่รอยแผลเป็นนั่นนะ...
เพราะถ้าคุณอายุสัก 35 อัพ...แล้วมีรอยย่นบนใบหน้าของคุณ...คุณคงร้องไห้เป็นตลอดชีวิตแน่...

Laughing Razz อันนี้ก็เกินไปค่ะ จะ 40 แล้วค่ะยังไม่มีรอยย่นเลยค่ะ หรือถ้ามีก็ยังมั่นใจค่ะ Laughing Embarassed [b][/b]
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ศ. พค. 25, 2007 4:52 pm    ชื่อกระทู้: ตอบ.....ป้าแป้งคะ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อะ......มันก้อจริงอะนะ
น้อง

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: จ. พค. 28, 2007 4:06 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ใช้มะขามเปียกถูทุกวันนะ
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: พฤ. กย. 06, 2007 4:09 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Cool โดยปกติแล้วแผลเป็นจะมีสองแบบน่ะ เป็นแผลนูน กับรอยดำธรรมดา ลองเข้าไปปรึกษาคุณหมอตามคลีนิคศัลยกรรมน่ะ รับรองขาเนียนแน่นอน แต่ไม่ต้องกลังวลเรืองของผลข้างเคียงเลย เพราะเราก็กำลังทำการกลอผิวที่บริเวณขาเพราะโดนท่อไอเสียนรถน่ะแต่ลักษณะแผลเป็นรอยดำธรรมดาน่ะ ม่ายช่ายแผลเป็นแบบนูน ทำครั้งแรกก็เห็นผลน่ะแต่มันจางแค่นิดเดียว ตอนนี้เราทำประมาณ5 ครั้งแล้วขาเนียนกิ๊กเลย ลองไปดูน่ะ ไม่เจ็บด้วย ส่วนเรื่องของราคาก็พอสมควรไม่แพงมากเกินไป แต่อันนี้ก็แล้วแต่ว่าคุณหมอจะรักษาด้วยวิธีไหน่ะ งัยก็ลองไปดูล่ะกัน
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ศ. กย. 07, 2007 11:52 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ที่ไหนคะ แล้วราคาการรักษาต่อครั้งเท่าไหร่คะ พอจะบอกเป็นตัวเลขโดยประมาณได้หรือเปล่าคะ ลักษญณะแผลเป็นของดิฉันเป็นแผลรอยดำนะคะ ไม่ถึงกับนูน เป็นลักษณะของเซล์ลผิวที่สร้างใหม่มันไม่เหมือนเซล์ลผิวนะคะ เคยคิดเหมือนกันว่าจะลองไปหาหมอศัลยกรรมแต่เราก็กลัวผลข้างเคียง และม่มีความรู้เรื่องคลินิคศัลยกรรมด้วยนะคะ และอีกอย่างก็กังวลเรื่องค่ใช้จ่ายเหมือนกัน

....ปิ่น....

........ปล.รบกวนฝากข้อมูลทิ้งไว้ด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าคะ
BB

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ศ. กย. 14, 2007 11:10 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ถ้าแผลนูนนะ ทายาไม่หายหรอก ลองไปปรึกษาที่คลีนิคโรคผิวหนังก่อนสิ ให้หมออธิบายให้ฟัง แต่เราว่านะ ต้องทำศํลยกรรมละ และทำครั้งเดียวก็คงไม่หายด้วย ต้องรักษาหลายครัง แต่ก็จะทำให้ดีขึ้นกว่าเดิมได้นะ ( ถ้ามีภาพให้ดูก็จะดีนะ)
too

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ส. ตค. 27, 2007 3:40 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ค่ะอยากทราบว่าทำศัลยกรรมที่ไหนค่ะคืออยากรู่อะค่ะ แล้วแฟงหรือป่าว
+คาสโนวี่+

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: จ. พย. 12, 2007 6:51 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Surprised อ่านะ ไอ้ที่ลบรอยแผลเปนง่ะ แพนงอ่ะป่าว เจ็บม่ะ ก้คือ ผิวเรามันเป็นผิวที่เปนแผลเปนง่ายมากมาย แล้วแม่ง แค่เกาแม่งยางเปนแผลเปนไม่หายซักที แล้วไอ้ที่มันนูนขึ้นมาจาทามไงดีอ่ะ ใช้ยาหลอดละพันทาได้ไม่ถึงอาทิตก้หมด(แง่งโคตรแพง)แต่แม่งก้ไม่หาย ทำไงดี ช่วยบอกหน่อยนะคะ Cool กรุณาด้วย เออ ลืมบอก เราใช้ว่านหางจระเข้อ่ะ ช่วยได้จิงๆน้า ลองดูดิ
oilly

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: พฤ. ธค. 18, 2008 10:16 pm    ชื่อกระทู้: แผลเป็น ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

.ช้ดินสอพองผสมน้ำมะนาวพอกไว้ก่อนนอนค่ะ

ลองทำดูนะคะ
Me

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: พ. ธค. 31, 2008 3:45 pm    ชื่อกระทู้: แผลเป็น ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เอ่อ ดิฉันมีแผลเป็นที่ใบหน้าเลยค่ะ
เหนือริมฝีปากขึ้นไปอ่ะค่ะ คือเด่นมากๆเลย เห็นชัดด้วย
มันนูนด้วยอ่ะค่ะ หนักใจมากๆ ไม่รู้จาทำไงดี
เป็นมา 3 ปีแล้วค่ะ คือ ใครใจดีก็ช่วยบอกวิธีด้วยนะคะ
ต้องการคำตอบจิงๆ ขอบคุณมากๆค่ะ
key8design

มือโพสต์จอมขยัน

มือโพสต์จอมขยัน

เข้าร่วมเมื่อ: 20 พย. 2008
ตอบ: 271

star 0.00
gold
coin 82

ตอบตอบ: ส. มค. 17, 2009 7:05 pm    ชื่อกระทู้: - ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ปล่อยไปตามธรรมชาติ
--------------------------
คลังหนังไทย ที่ท่านค้นหา
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> เรื่องเล่าจากอีเมล์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า 1, 2, 3  ถัดไป
หน้า 1 จากทั้งหมด 3

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้