• Breaking News 
  •  
  •  
๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ-๏ฟฝอก๏ฟฝะบ๏ฟฝ
ค้นหา
รายนามสมาชิก
ข้อมูลส่วนตัว
คำถามถามบ่อยของกระดานข่าว
ร้านค้า
ล็อตเตอรี่
๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝยญ

เว็บบอร์ดหรรษา จะปิดบริการ ตั้งแต่วันที่ 1 มิถุนายน 2557 เป็นต้นไป

ระวังภัยจากบัตร อิออน และบริการที่ห่วยแตก อิออน ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11 ... 18, 19, 20  ถัดไป

ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> ร้องทุกข์
ดูกระทู้ก่อนนี้ :: ดูกระทู้ถัดไป  
ผู้ส่ง ข้อความ
พอรู้

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ส. สค. 11, 2007 12:34 am    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พวกคุณมองโลกในแง่ร้ายมาก เขาทำตามหน้าที่ ไม่งั้นก็ตกงานครับ แค่คุณทำเฉยๆ ทวงมาไม่จ่ายไม่สน ด่ามาก็นิ่งซะคิดว่าที่เขาด่าเป็นค่าปรับสำหรับเรา อยากฟ้องก็ให้ศาลสั่ง ศาลท่านปราณีไม่มีค่าติดตามทวงถาม แล้วก็ไม่เคยเห็นมีใครโดนฟ้องเลย ถึงฟ้องก็ไม่ใช่เรื่องหน้ากลัว ดีซะอีกจะได้ไม่โดนดอกทบต้น ลองดูไม่ใช่เรื่องหน้ากลัว โชคดีครับ
กลับไปข้างบน
เข้าใจความรู้สึกเลยละ

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: จ. สค. 13, 2007 8:14 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ของผมก็เคสเดียวกับคุณ /ประชาชนผู้เสียเปรียบ/ คือเมื่อปี43 ผมก็ใช้บัตร ซื้อและเบิกเงินสดออกมาจนเต็มวงเงินตอนนั้นจำได้ว่า 30000 นี่ละ ก็กำลังผ่อนไปตามเวลาโดยหักบัญชีทุกๆเดือน จนต้นมันเหลือที่ 22000มั่ง พอดีต้องออกจากที่ทำงานเลยติดต่อจะเอาเงินไปปิดยอดบัญชีที่ค้างทั้งหมดซึ่งเงินผ่อนของนะผมตัดใจไปแล้วว่ายังไงคงไม่มีลดดอกแน่ๆแต่กลายเป็นโดน+เพิ่มค่าปรับปิดบัญชีก่อนร่วมๆ2-3พันนี่ละครับ ตอนนั้นเลยหมั่นใส้ไม่จ่ายมันซะเลย ต่อมาก็มีจ.ม.+โทรมาทวงยอดพุ่งไปเป็น30000++เลยด่ามันไปซะว่าทีกุจาปิดตอนนั้นเจือกไม่เอาทีตอนนี้ดันจะหน้าด้านมาคิดค่าติดตามทวงอีกแถมยังล่อซะแพงไรแบบนี้และก็เลยวางหูมันไปเลย ทุกวันนี้ผ่านมาก็6-7ปีละนานๆทีก็จะเห็นไปรษณีบัตรส่งมากวนที่ทำงานใหม่มั่งแต่ยังไงก็ไม่สนใจละ ตั้งใจรอมันฟ้องเอาเลยจะได้ไปให้ศาลตัดสินกันว่าที่มันเรียกมาแบบนั้นนะสมควรจ่ายให้ด้วยรึไง ยังไงศาลก็ไม่เอากับพวกมันด้วยแน่นอนละครับเต็มทีก็คงจ่ายแค่ ต้นจริงๆ+ดอก ตามที่กฎหมายกำหนดแค่นั้นละ แถมยังจะทยอยจ่ายให้แบบแกล้งลากยาวๆแน่นอนละครับ(ปัจจุบันมีกฎหมายใหม่มาแล้วว่าลูกหนี้ถ้าเงินเดือนไม่เกิน1หมื่นบาทมันไม่มีสิทะอายัดเงินเดือนอีกด้วยนะครับ)
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: จ. สค. 13, 2007 9:57 pm    ชื่อกระทู้: ห่วยอิออน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เรามาใช้ easy buy ดีกว่ากันเยอะยิ่งจ่ายมากดอกเบี้ยก็ลด มีเอกสารให้ตลอด ไม่เหมือนอิออนยิ่งจ่ายก็ไม่หมดเสียที ไม่รู้ทำไม ดอกเบี้ยไม่มีลดให้เลย
ชาเย็น

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: อ. สค. 14, 2007 4:19 pm    ชื่อกระทู้: ระวังภัยจากบัตร อิออน และบริการที่ห่วยแตก อิออน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ผมไม่เห็นมีปัญหานะเค้าโทรมาสอบถามก็พูดใช้ได้ บิลก็ส่งมาที่บ้านทุกเดือนก็ไปจ่ายที่ไปรณีย์ใกล้บ้านก็สะดวกดี Razz
คนเกลียดอิออน

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ส. สค. 18, 2007 10:17 am    ชื่อกระทู้: อิออนบริการที่ห่วยแตกสิ้นดีพนักงานก็ปากหมา ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อิออนบริการห่วยแตกมากจ่ายดีมาตลอดขอเลื่อนชำระแค่5วันมันด่าซะไม่เหลือดีเลยไม่รู้ว่าผู้บริหารรับพนักงานใช้มาตรฐานอะไรปรับปรุงหน่อยนะค่ะ ระวังบริษัทจะเจ้งเพราะลูกค้าหมดความอดทนกับบริการของคุณแล้วไม่ชำระหนีหนี้กันหมด Evil or Very Mad
กมล

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: อาทิตย์ สค. 19, 2007 11:03 pm    ชื่อกระทู้: [color=red]เป็นลูกค้าที่ดีก็โดน[/color] ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เป็นลูกค้าที่ดีก็โดน
ผมผ่อนจ่ายตรงตลอดใช้มาร่วม 7 ปี ไม่เคยค้างชำระ วันนี้เดินตึกคอมจะซื้อของ14,990 ฿
ตอนแรกจะจ่ายสดอยู่แล้ว เห็นมีดอกเบี้ย 0 % 6 เดือน กับทาง อีออน
ก็เลยจะผ่อน 0 %
ยื่นเอกสารทางร้านร้านโทรติดต่อทางอีออนที่ อยู่ตรง ที่ทำงานตรง(ทำงานที่เดียวมา9ปี)
เบอร์โทร บ้าน,มือถือตรง แต่ทาง บริษัทที่ผมทำงานเขาเพิ่มเบอร์โทร
เขาบอกว่า เบอร์ไม่ตรงไม่อนุมัติ ผมโมโหมาก โทรไปยกเลิกบัตร
เขาบอกให้ติดต่อที่เค้าเตอร์อีออนเท่านั้น แหม เอ้า!ติดต่อก็ติดต่อ
ไปที่เค้าเตอร์ โรบินสันศรีราชาเขาบอกว่าไม่มีร้านค้าโทรเข้าเช็คยอดเลย(?????)
พอดีมีร้านศรีราชาทีวีสาขาโรบินสัน คนละสาขากับตึกคอมศรีราชา ผู้จัดการสาขาบอกไม่รู้คนละสาขา
ทางอีออนก็เลยออกเลขที่สัญญาให้ใหม่ให้ผมกลับไปติดต่อที่ตึกคอม.......เฮ้อ!!!!!!!
ผมซื้อเงินสดมาแล้วจะให้ผมกลับไปขอเงินกับทางร้านคืนแล้วทำเรื่องเงินผ่อนใหม่
คุณลองนึกถึงความรู้สึกของผมบ้างใว้ใจใช้บริการมานานมันเสียความรู้สึกไปแล้ว
ลูกค้าที่ดีคุณไม่รักษาใว้ ต้องการแต่หนี้ NPL ใช่ไม๊ครับ
มีบัตรแล้วใช้ไม่ใด้จะมีใว้ทำ....แมว...อะไรครับ
ฝากทางผู้บริหาร อีออน ด้วยนะครับเราก็ไม่รู้จะติดต่อยังงัย
ขอบคุณครับ เดี๋ยวไปประจานที่อื่นต่อครับ
tippaya1

น้องใหม่ใจรัก

น้องใหม่ใจรัก

เข้าร่วมเมื่อ: 10 สค. 2007
ตอบ: 9

star 0.00
gold
coin 0

ตอบตอบ: จ. สค. 27, 2007 11:54 am    ชื่อกระทู้: เกลียด บริษัทอิออน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ใช่ เราก็เหมือนกัน บริษัทเฟิร์ดช้อยนะ โทรมาท้วงอยู่ได้จันทร์-อาทิตย์ เลยหละ เราไม่ได้กู้หรอก แต่เพื่อนมันเสือกให้เบอร์คนรู้จักไว้ ซึ่งเป็นเบอร์เราเอง บอกว่าไม่ใช้ผู้กู้ๆ แม่งก็ไม่เชื่อ โทรมาอยู่ได้ เกลียดจริงๆ บริษัทปล่อยเงินกู้เนี่ยะ เวลาไม่กู้ ก็ร้องขอให้เขากู้ เวลาให้เขากู้ไปแล้ว ทวงคืนไม่ได้ ก็เดือดร้อนคนอื่น พี่น้อง...ว่าใครโง่คร้าบ....
ตอบ : บริษัทให้กู้ไง ที่โง่จัง......555555555

ไม่ต้องกลัวครับ บุคคลที่ติดหนี้ทั้งหลาย มันเป็นคดีแพ่ง ไม่หนี ไม่มี ไม่จ่าย แล้วจะเก็บที่ใครได้เล่า......5555555555
แสดงข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก ส่งข่าวสารส่วนตัว
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: พฤ. สค. 30, 2007 1:39 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เราว่ารัฐบาลควรเข้ามาควบคุม
เพราะคนไทยความรู้น้อย ไม่เข้าใจเรื่องจ่ายคืนหรอก
แม่งโคตรเกลียดไอ้รัฐบาลไทยเลยว่ะเห็นแก่ตัว
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: อ. กย. 04, 2007 3:34 pm    ชื่อกระทู้: Re: อิออน ไม่ส่งรายการแจ้งหนี้มาเลย บริการที่ห่วยแตก อิออน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไม่ส่งรายการแจ้งหนี้มาให้ พนักงานทำอะไรอยู่ว่ะ
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ส. กย. 15, 2007 10:56 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

พวกหน้าไม่อายที่ตอนอยากได้สินเชื่อของเขาก็พูดดีอย่างนั้นอย่างนี้พอไม่มีจะจ่ายก็ด่าว่าเขาสาระพัดไม่มีสามัญสำนึกในสมองเลยน่ะ เชื่อมั๊ยถ้าเป็นลูกค้าดีๆมีจิตสำนึกที่ดีไม่ว่าคนอื่นแบบนี้หรอก มีแต่พวกไม่มีสามัญสำนึกที่มาทำกันแบบและไอ้พวกชอบร้องเรียนก็เหมือนกันถ้าพวกคุณจ่ายดีจ่ายตรงตามเวลาที่กำหนดเค้าจะทวงคุณเหรอนัดนึกถึงใจเขาใจเราบ้าง
ใช่ค่ะ

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ส. ตค. 06, 2007 11:08 am    ชื่อกระทู้: ใช่ค่ะห่วยค่ะ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ใช่ค่ะ บริการห่วย ช่วยทบทวนนิดนะค่ะ อยากทราบว่าการที่คุณส่งใบแจ้งนี้มาแล้วไม่ถึงนี่เป็นเวลาหลายเดือน มันเป็นความผิดใคร (หรือไม่ส่งมาค่ะ) มีแค่คุณโทรมาทวงมันคือหน้าที่ของคุณ ใช่แต่การที่คุณไม่ส่งใบแจ้งหนี้มาหลายเดือน แต่ดิฉันก็ไปจ่ายให้คุณโดยไม่อิดออด มาเดือนนี้ลืมไปแค่ไม่กี่วัน คุณก็จะเอาแต่ค่าติดตาม ค่าติดตาม ถ้าครั้งหน้าดิฉันขอค่าติดตามใบแจ้งหนี้บ้างจะได้ไหมค่ะ เสียความรู้สึกค่ะ โทรมาพูดดีๆก็ได้ค่ะ หัดดูแลพนักงานในการใช้คำพูดบ้างนะค่ะ อยากทราบว่าความผิดมันเป็นของใครค่ะ ถ้ายังเป็นแบบนี้เรื่อยๆ ต่อไปก็คงไม่ใช่บริการอีก และก็คงจะบอกต่อญาติพี่น้องว่าให้ไปใช้ของ บริษัทอื่นจะดีกว่า ขอบคุณนะค่ะ สำหรับสิ่งที่ทางบริษัททำกับดิฉัน จะได้รู้ไว้ว่าอิออนหากำไรจากลูกค้าโดยการไม่ส่งใบแจ้งหนี้ และคอยโทรมาเพื่อเอาค่าติดตาม เป็นวิธีที่ต่ำมากๆค่ะ หัดพิจารณาบ้างนะค่ะ ว่าการกระทำมันส่ออะไรได้หลายๆอย่างค่ะ
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: อ. พย. 06, 2007 3:18 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

ใช้บัตรอยู่แต่ไม่ค่อยมีปัญหาเพราะยอดชำระต่อเดือนน้อย 900 กว่าบาท ก็เลยจ่ายไปซะให้จบ ๆ
แต่ก่อนหน้านี้ เราป่วยอยู่ รพ. ไม่ได้ไปทำงาน ไม่มีเวลามาดูบิล ก็เลยช้าไป 10 วัน
มันโทรมาว่า แถมส่ง sms มาว่าจะเข้ามายึดทรัพย์ ดูมันซิ ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรมาก
ไม่งั้น จะเก็บ sms มันไว้ฟ้องบริษัทฯ ดูดิเป็นสมาชิกมัน 3 ปี ไม่เคยจ่ายช้าเลย
จ่ายช้าไปนิดเดียวเราก็บอกเหตุผลมันน่ะ
ตอนไม่เคยล่าช้าเคยขอเพิ่มวงเงินไม่ให้สักที แต่พอช้าไปงวดนึง มันบอกว่ากำลังจะให้พอดีแต่คุณช้าไปก็เลยต้องเคลียร์ประวัติ ปี 1
เพื่อนไปสมัคร กี่คนกี่คน ก็ชอบดองใบสมัคร เป็นเดือน พอไปเช็คสุดท้ายบอกว่าไม่ผ่าน
เพราะเช็คไม่เจอตัว .. มันเช็คหรือเปล่า เบอร์บ้าน เบอร์มือถือ เบอร์บริษัทฯ จะไม่เจอเลยหรือไง
คนเราต้องการสมัครบัตร ไม่ได้หนีหนี้นะก็ว่าไปอย่าง ยังไงก็เจอ
บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: อ. พย. 06, 2007 3:49 pm    ชื่อกระทู้: ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

อิออนหรือบัตรอะไรก็ตามน่ะ ถ้าไม่ผิดการชำระ ก็พูดดีหรอก
แต่ถ้าลองช้านิดช้าหน่อย ว่าเสียเลย ขู่สารพัด
เคยมีเพื่อนเป็นพนักงานคอยติดตามนี้ล่ะ เขาบอกว่า ถ้าทวงได้ก็ได้เปอร์เซ็นต์จริงปะไม่รู้
ก็น่าจะจริงล่ะ เพราะทวงกันเอาเป็นเอาตายเลย
tg_tiger

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: ศ. พย. 16, 2007 12:32 pm    ชื่อกระทู้: ระวังภัยจากบัตรอิออน ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

Mad Mad Mad Mad Mad พนง.อิออนไม่มีจิตใต้สำนึกหรอกมีแต่จิตใต้สะดือ Rolling Eyes Rolling Eyes
kk

บุคคลทั่วไป

star 0.00
coin 0

ตอบตอบ: พฤ. พย. 22, 2007 2:20 pm    ชื่อกระทู้: ก็มีดีนะ ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote) ตอบกระทู้ด้วยเครื่องหมายคำพูด(quote)

เคยใช้บริการจากสาขาอมตะนคร ที่ชลบุรี พนักงานที่เป็นผู้ชายเป็นคนรับเรื่องและติดตามผลให้ พนักงานเค้าก็บริการดีนะ พูดจาสุภาพ ยิ้มแย้มดี แล้วก็จัดการทุกอย่างให้รวดเร็ว มีโทรศัพท์รายงานข้อมูลให้ทราบเรื่องตลอด ส่วนบิลที่ชำระเงินและการจ้างยอดก็รวดเร็วนะคะ แต่ว่าตอนนี้ย้ายที่อยู่มาที่ชุมพร ยังไม่ได้ใช้บริการอะไรที่สาขาชุมพรเลย เพราะหน้าตาพนักงานไม่รับแขก พูดจากระชากเสียง เวลามีปัญหาจะไม่เข้าไปที่สาขาชุมพรเลย กลัวเค้ากินหัว ขนาดจ่ายชำระเงินยังไปที่ เซเว่นแทน อยู่ใกล้ ๆ กัน กลัวเห็นหน้าแล้วต้องควบคุมอารมณ์ Evil or Very Mad Twisted Evil
แสดงการตอบก่อนนี้:   
ตั้งกระทู้ใหม่   ตอบกระทู้     หน้ากระดานข่าวหลัก -> ร้องทุกข์ ปรับเวลา GMT + 7 ชั่วโมง
ไปที่หน้า ก่อนนี้  1, 2, 3 ... 9, 10, 11 ... 18, 19, 20  ถัดไป
หน้า 10 จากทั้งหมด 20

ไปยัง:  
คุณ ไม่สามารถ ตั้งกระทู้ใหม่ในกระดานนี้
คุณ สามารถ ตอบกระทู้ในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แก้ไขการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลบการตอบกระทู้ของคุณในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ ลงคะแนนในแบบสำรวจในกระดานนี้
คุณ ไม่สามารถ แนบไฟล์ในกระดานข่าวนี้
คุณ สามารถ ดาวน์โหลดไฟล์ในกระดานข่าวนี้